กลับไปที่รายการ โพสต์ใหม่

คำคม คำโดน อกหัก รัก จีบ แอบชอบ มุขเสี่ยว มุขกาก 9ล9 แชร์ หน่อย

แก้ไขล่าสุดโดย paolove010 เมื่อ 11/9/2011 16:22

อยากได้ ครับ
จะ เอา มาจากไหน ก็ ได้
หรือ ถ้า จะ ให้ดี แต่ง เอง ครับ
แชร์ๆ กันหน่อย

มุข กากๆ หรือ เสี่ยว ใช้ได้จริง มา ม๊ะ

แชร์ กัน ดี กว่า ให้ บอร์ด มี สี สัน บ้างงง

ของผม
ขอบคุณ สิ่งต่างๆ ที่มีให้
ขอบคุณ ความห่วงใย ที่ให้ฉัน
ขอบคุณ คำว่ารัก ที่ให้กัน
ขอบคุณ ทุกๆวัน ที่ฉันได้มีเธอ

จนวันนี้ เธอคนดี จะจากไป
ความห่วงใย คงหมดหาย จากวันนี้
คำว่ารัก ที่ได้ยิน อยู่ทุกที
ในวันนี้ คงไม่มี อีกแล้วเรา
(อาจจะไม่เพราะ ไม่คล้องจอง แต่ผมแต่งเองครับ ให้คนที่ผมเคยรักมากๆ)

นี่หรือข้ออ้าง !!
คุยกันบ้างเวลาเหงา
เขาโทรมา ก็รับเอ้า..รับเอา
มันไม่แปลก ที่เรื่องของเรา จะจบลง!!

มุขกากๆ (มีทั้งเอาของเพื่อนมา,คิดเอง,เอาจากเว็ป ซ้ำใครขอโทษนะครับ)

A(ชาย)เดินไปเจอกับB(หญิง)โดยบังเอิญแต่ไม่รู้จักกันมาก่อน
Aเดินเข้าไปชี้หน้าBแล้วพูดว่า...
A:คุณนี่มันแย่จริงๆผมเกลียดคุณตั้งแต่หัวจรดเท้า ผมเกลียดคุณๆ
B: ??? (งง)
B:คุณมีสิทธิอะไรมาว่าฉัน...เรายังไม่รู้จักกันมาก่อน
A:ผมไม่มีสิทธิหรอกครับ...ผมคิดว่าเกลียดยังไงจะได้ยังงั้น ^^
                            .
                            .
                            .
80% ของ ผู้หญิง ชอบ หลอกตัวเองง !! ..

A: เป็นอะไรของเธอเนี่ย ??
B: ไม่ได้เป็นอะไร...
A: เอาจริงๆดิ .. เธอเป็นอะไรกันแน่?
B: ก็บอกไม่ได้เป็นอะไรไง
A: แน่ใจ.. ?
B: อืม...
A: งั้น เราไปนะ.. บายย
B: อย่าเพิ่งไปง้อเราก่้อนสิ

คำคมๆสั้นๆ....   
                                                    เครดิต สถานะของ Piyachai Thinthai-ngam (啤酒)

พวกที่มี "โทรศัพท์" แล้วชอบ "ยิง".. แนะนำจาก "ใจจริง" ให้มึง "ขายโทรศัพท์ทิ้ง" แล้ว "ซื้อปืน" เถอะ"

เธอบอกว่า "ยังไม่พร้อม" .. หรือว่า ฉันเป็นแค่ "ตัวปลอม" ที่เธอ "ยังไม่พร้อม" จะบอกใคร

"ละเลย" เป็นสารละลาย ความสัมพันธ์ = = :)
ถ้าหากว่า...ยังรักกัน'''อย่าละลายความสัมพันธ์ ด้วยการ "ละเลย"

หากไม่รู้จัก "อภัย" ให้คนรัก ก็จะตกอยู่ในวัฏจักรของความรัก คือ ...คบ ,ทะเลาะ ,เลิกลา ,เสียใจ และ หาใหม่ ไม่มีวันจบสิ้น

ไม่ต้องรอให้ใครมาบอกให้เรา "หลับฝันดี" บอกกับตัวเองดีกว่า ว่าเลิกรอซะทีจะได้ ฝันดี ทุกคืน

ไม่ต้องรอให้ใครมาบอกให้เรา "หลับฝันดี" บอกกับตัวเองดีกว่า ว่าเลิกรอซะทีจะได้ ฝันดี ทุกคืน

คนหนึ่ง "ยอมจบ" .. เพื่อไม่ให้ตัวเอง "เจ็บ" ... แต่! อีกคนกลับ "ยอมเจ็บ" .. เพื่อไม่ให้ทุกอย่าง "จบ"

เหตุผล! ของ "คนหลายใจ" .. คือ "ไม่เคยพอ" ... เหตุผล! ของ "คนรอ" .. คือ "ต่อเวลาให้ความเสียใจ"

บางครั้ง อยากให้ เวลา เดินช้าๆ เพราะ ไม่อยากให้ คนเคียงข้าง จากไปเร็ว บางครั้ง อยากให้ เวลา เดินเร็วๆ เพราะ อยากให้ เธอคนเดิม กลับคืนมา

เรื่องกวนๆ

วันนี้ มีเรื่องจะมาเล่าให้ฟังอีก 1 เรื่อง ชื่อเรื่องว่า ยำ ยำ
A : วันก่อน
B : ทำไม
A : ฝากเพื่อนซื้อ! "ยำมาม่า" .. แม่งเสือกซื้อ! "ยำวุ้นเส้น" มาให้ ..
B : แล้วไงต่อ
A : เลิกคบ! เลยดิ
B : ทำไมเลิกคบอ่ะ
A : แมร่ง "คน ระ ยำ" !!!

ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นนะครับ

( เมื่อเจอผู้หญิงสวยๆเดินผ่าน )

เพื่อนผมมักจะพูดว่า

ขอโทษครับ เดินระวังๆหน่อย พื้นที่อันตราย หัวใจผมกำลังละลาย ระวังลื่น
1

จำนวนคะแนน

• Nunijung

ถ้าเธอพร้อม. .ฉันก็พร้อมไปด้วยกัน
เดินบนทางที่สองเรา. .เลือกไป  

คิด คิด คิด
คิด คิด คิด
คิด คิด คิด
คิด คิด คิด
คิด คิด คิด
คิด คิด คิด
คิด คิด คิด
คิด คิด คิด
คิด คิด คิด
คิด คิด คิด
เธอไม่รู้หรอกว่าฉันคิดมากแค่ไหน

เครดิต : สมาคมมุขเสี่ยวๆจ้า

ชาย: .
หญิง: อะไรหรอเธอ
ชาย: นี่คือจุดเริ่มต้นของรักเราไงหล่ะ ฮิ้วว

(สมาคมมุขเสี่ยวๆ)

ไม่อยากเป็น คนรักเธอข้างเดียว แต่อยากเป็น คนรักเดียวข้างเธอ

ความรักของฉันกับเธอก็เหมือนลงเควสกลุ่มด้วยกัน ถ้าคนใดคนนึงหลุด ก็ล้มเหลวทั้งคู่ ฉันจึงขาดเธอไม่ได้
ของ+10ก็บวกมาแล้ว ไฟขุนก็จุด+10มาแล้ว แต่ฉันบวกใจของฉันให้เป็น+10ไม่ได้ เพราะใจฉันมีดวงเดียวไว้ให้เธอ
1

จำนวนคะแนน

• BiSuKai

ลี้คิมฮ้วง & ขงเบ้งใหญ่ ณ ปาโต้เยา New Sv. ประจำ Ch.2
ข้าขอสนับสนุนความโมเอะ & ซึนเดเระ อย่างเป็นทางการ

ตอบกลับ 7# morfresh

ถึงว่า ป้าเกดติดหนึบ
5555

หลงทางร้อยหน ดีกว่าหลงคนหลายใจ

กลับไปที่รายการ