กลับไปที่รายการ โพสต์ใหม่

กรุณาฟังให้จบ ก่อนถูกประหารชีวิต

แก้ไขล่าสุดโดย C_Bc9_Aaa เมื่อ 31/8/2011 16:53

แก้ไขล่าสุดโดย C_Bc9_Aaa เมื่อ 31/8/2011 16:52

ชื่อเพลง ลำนำเพลงสุดท้าย หรือ เสียใจ มี2อั้นไม่รู้ชื่อไหน   เคร้ามาก เพราะมาก

เป็น นักโทษ จ.ปัตตานี ครับ เค้าโดนประหาร ข้อหาฆ่าคนตาย แฟนมีชู้แล้วเค้ายิงชู้กับแฟน ชู้ตายแต่ไม่แน่ใจว่าแฟนตายมั้ย โดนโทษประหารชีวิตครับ ( เรื่องบางเรื่องยากที่คนบางคนจะ­­ทำใจได้ครับ อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครั­­บ ผมเข้าใจและเห็นใจเค้าครับ ) ขอไว้อาลัยยิ่ง....

บทเพลงสุดท้ายครับ ข้อความบางส่วน copy e29ohk มาครับ

เพลงเพราะมากเลย ได้ฟังแล้วก็เศร้าใจ ทำไมฟ้าต้องลงโทษด้วย

R.I.P ด้วยคับ

มีอีกคลิปหนึ่งนะครับเป็นนักโทษมาเลย์ แต่คลิปมาเลย์นี้ของแท้เลย

เอามาลงสิ ผมชอบนะ พวกที่ติดคุกเล่นเพลงเพราะๆก่อนโดนประหาร น่าสงสารดี

R.I.P ด้วยคนค่ะ. ..เศร้าจริงๆ

THECHERRY ,, หัวไชเท้า
P!rate•l3unny

โดนมั๊กมากก

ทีตอนทำไม่คิด มาคิดตอนนี้ มีประโยชน์อะไร
สโลเกรียนประจำกิลด์: ปั้มเนียนอย่างสงบ รบด้วยดราม่า เกรียนบางเวลา ลั๊นล๊า DreamCatcher

สุนัขป่วย แมวป่วย

เรา ว่าเข้าคิดแล้ว ละถึงทำ คงไม่มีไครหลอก ที่เมียตัวเองไปมีชู้และ นั่งหัวเราะหรือว่า...ชอบ เราคนนึงละ ที่ไม่ชอบโดนสวมเขา

คำว่าคิด หมายถึง คิดถึงผลที่จะเกิด ไม่ใช่ว่า คิดเดือดร้อน
คนเขาไม่รักเรา จะไปแคร์เขาทำไม เรื่องพวกนี้ผมก็เคยโดนมาหมดแล้ว ทั้งแฟนนอกใจ ทั้งนอกใจแฟน ไม่เห็นจะต้องไปฆ่าใครเลย (แต่ต่างกรรมต่างวาระกันนะครับ)

ทุกอย่างมันอยู่ที่สติ และความยับยั้งชั่งใจ
ถ้ารักเขาจริงก็ต้องปล่อยเขาไป
ความรักไม่ได้อยู่ด้วยการผูกมัด ความรักอยู่ด้วยความผูกพันธ์
ความรักจะได้มาก็ด้วยเชื่อใจ จะรักษาไว้ด้วยความซื่อสัตย์
สโลเกรียนประจำกิลด์: ปั้มเนียนอย่างสงบ รบด้วยดราม่า เกรียนบางเวลา ลั๊นล๊า DreamCatcher

สุนัขป่วย แมวป่วย

กลับไปที่รายการ