กลับไปที่รายการ โพสต์ใหม่

รูปกิล

อยากใด้วิทีที่ทำรูปกิลแบบไม่ต้อง

ทำในเกมจ้า

มีอะป่าวครับ

คือว่าทำไม่ใด้อะในเกมมันอยากมาตาลายเลย

ทำน่าจะทำได้แต่ ยังไม่สามารถหาโปรแกรมที่แปลงนามสกุล .ens ได้
ปล.สรุปไม่สามารถทำได้ (ในตอนนี้) แต่...ผมมีวิธีการทำมาบอก 1 เปิด Photoshop เลือกภาพ มาหนึ่งภาพแล้วย่อให้เล็กเหลือขนาด 24*24 นะครับ แล้วเปิด เส้น Grid ใน โปรแกรม แล้วขยายภาพเป็นขนาด 1600 เท่า จะเห็นว่า เส้น Grid จะเป็น ช่องๆเหมือนกันในตรากองทัพในเกมส์ TS2 แล้วบรรจงทำตามเลย แต่...สีต้องไล่ใหม่เองนะครับ เพราะสีมันจำกัดแค่ 16 bit ในเกมส์ Ts2

เครดิต : bastoooo

เราก้อปไฟล์มาจากWLอ่ะ รูปกิลด์เก่า เราจิ้มเอง ฮี่ๆๆๆ

ต้อง .ens เท่านั้น ใช่มั้ย ครับ

ขอบคุณครับ  ^^~

วิธีทำง่ายๆครับ

ช่วงหลังเที่ยงคืนน เหงาๆ เปลี่ยวๆ

ประกาศหา ตี้ทำเควสม่ะได้ มานั่งจิ้มทำรูปกิล เรื่อยๆ ได้หลายรูปแล้วน่ะเออ

ปล. คนเควสกลางคืนตายกันหมดแระ เฮ้อออ

กระบี่ไร้ใจ, อนุบาล ,เซิฟ ซาลาเปา

กลับไปที่รายการ